HomeWorldHare-haren Turkiyya a Syria sun jefa mutum miliyan ɗaya cikin ƙangin rashin...

Hare-haren Turkiyya a Syria sun jefa mutum miliyan ɗaya cikin ƙangin rashin ruwa – BBC News Hausa

Date:

Related stories

Hamas leaders no longer in Doha but office not closed, Qatar says

Qatar has hosted Hamas’s political bureau since 2012 and...

Duqeymaha Turkiga ee Suuriya ee jaray biyihii ay heli lahaayeen hal milyan oo qof – BBC News Somali

BBC-da ayaa waxyaabihii ay aragtay la wadaagtay qareenno caalami...

Hamas negotiators currently not in Qatar, ministry says

Hamas officials have left the Qatari capital Doha, but...

Rojava: Olive harvest threatened by Turkish attacks

The olive harvest has begun in Northern and Eastern...

Turkish Airlines EuroLeague leaders Fenerbahce set to face Virtus Segafredo Bologna | Basketball

Turkish Airlines EuroLeague leaders Fenerbahce Beko will visit Virtus...
spot_imgspot_img

Bayanan hoto, Mazauna Hasaka yanzu suna rayuwa ne da ruwan da motocin ɗaukar ruwa ke kawo musu

  • Marubuci, Namak Khoshnaw, Christopher Giles and Saphora Smith
  • Sanya sunan wanda ya rubuta labari, BBC Eye

Hare-haren Turkiyya a arewa maso gabashin Syria da ke fama da matsanancin fari ya sake jefa kusan mutane rabin miliyan da ke zaune a yankin cikin rashin wutar lantarki, matakin da masana suka ce ya saɓa dokokin duniya.

Turkiyya ta kai hare-hare sama da 100 a tsakanin watan Oktoban 2019 zuwa Janairun 2024 a cibiyoyin man fetur da na gas da na makamashin ƙasar, kamar yadda wasu alƙaluma da BBC ta tattara suka bayyana.

Hare-haren sun ƙara ta’azzara rayuwar ƙuncin da mutanen yankin suke ciki bayan shekaru da aka ɗauka ana yaƙin basasa a ƙasar da kuma matsanancin fari da sauyin yanayi ya jawo.

Tuni ƙarancin ruwa ya ta’azzara, amma hare-haren a cibiyoyin samar da wutar lantarki a watan Oktoban bara ya ɓarnata asalin tashar ruwan yankin da ke Alouk, wanda hakan ya sa tun lokacin ta daina aiki. A ziyara zuwa tashar sau biyu da BBC ta yi, ta gano cewa mutanen yankin suna fama da ƙarancin ruwa.

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories

spot_img